Lokacin da kuka buɗe menu na sushi-ya (gidan cin abinci na sushi), ƙila za ku iya ruɗe da ire-iren sushi. Daga sanannun maki sushi (sushi na birgima) zuwa yanki mai laushi na nigiri, yana iya zama da wahala a tuna wanene.
It'lokacin da za a bincika nau'ikan sushi fiye da Westernized California roll da goge kan ilimin sushi don haka ku'Za ku zama gwani a gaba lokacin da kuke jin daɗin abincin sushi mai daɗi.
Don ƙarin koyo game da nau'ikan abincin teku da ake amfani da su a cikin jita-jita na sushi da kuka fi so, duba jagorar farkon mu ga nau'ikan kifin sushi.
Menene sushi?
Duk wani abincin da ya haɗa da shinkafa da aka ɗora da vinegar, sukari da gishiri, wanda aka yi amfani da shi tare da kayan abinci kamarnori, abincin teku da kayan lambu, ana ɗaukar sushi. Yiwuwar haɗuwa da abincin teku daban-daban tare da shinkafa sushi vinegar yana da yawa, yana lalata masoya sushi tare da zaɓi da yawa iri-iri.
A tsawon lokaci, duka a cikin Japan da bayan haka, an sami ɓarke a kan sushi na gargajiya na Jafananci, wanda ke haifar da nau'ikan sushi iri-iri don gamsar da ɗanɗano mai ban sha'awa.
1.Maki sushi
Maki sushi tabbas shine nau'in sushi da kuka fi sani, tare da haɗe-haɗe na kifi, kayan lambu da shinkafa sushi da aka naɗe da takardar.nori (ciwon teku).
Wani lokaci shi's yi da kashi ɗaya kawai don cikawa; wannan takamaiman nau'in maki ana kiransa hosomaki. Yayin da shi'wanda aka fi sani da nadi na sushi na gargajiya, za ku yi mamakin nau'ikan nadi iri-iri da ke akwai.
2.Fumaki
Akwai nau'ikan maki sushi daban-daban, ɗaya shine futomaki, yana fassara zuwa "sushi mai naɗe-haɗe." Kamar yadda sunan yake kai tsaye, a zahiri maki sushi ne mai kauri wanda yawanci mai cin ganyayyaki ne.
Yana amfani da sinadaran kamarkuma bai, kokwamba, tamago (kwai) tsiri da namomin kaza shiitake. Shi ne mafi kyawun nadi na maki a Japan da kuma mashahurin nadi na sushi don yin abubuwan buki, ƙara zuwa akwatin bento na yau da kullun, ko kawo wurin taro.
3.Temaki Sushi
Temaki (hand roll) sushi wani nau'in maki ne wanda ke da sauƙin yin a gida. Yana datakardar nanori birgima tare da nau'ikan sinadarai iri-iri, galibi har da nau'in kifi, zuwa siffar mazugi. Ana cin Temaki sushi da hannu, saboda ɗauko shi da tsintsiya zai zama da wahala da ɓarna.
4.Uramaki sushi
Uramaki, wanda aka fi sani da sushi "cikin waje", shine maki a baya, kamar yadda shinkafar ke waje, tare danori nannade a kusa da cika.
Abin sha'awa, uramaki ya samo asali ne daga Los Angeles, kuma ba abin mamaki ba ne cewa wannan maki sushi shine mafi mashahuri nau'in sushi a Amurka. Ko da kun kasance sababbi ga yanayin abinci na Japan, tabbas kun ji labarin sanannen nadi na California. Duk da haka, a Japan, yawancin takwarorinsa na gargajiya sun mamaye uramaki.
5.Chirashi sushi
Chirashi sushi (sushi warwatse) kwano ne na sushi wanda ya ƙunshi gindin shinkafar vinegar tare da ɗanyen kifi da sauran sinadarai a saman. Nau'in danyen kifin da ake amfani da shi ya bambanta, amma zaɓin da aka fi sani shine salmon da tuna.
Yawancin lokaci ana ado da kinshi tamago (shredded egg crepe),nori da roe na salmon don jin daɗin baki da ƙawancin gamawa. Chirashi sushi ya shahara a matsayin abincin biki, saboda ana iya yin babban farantin cikin sauƙi da rabawa.
Natalie
Abubuwan da aka bayar na Beijing Shipuller Co., Ltd
WhatsApp: +86 136 8369 2063
Yanar Gizo: https://www.yumartfood.com/
Lokacin aikawa: Jul-04-2025