Yadda ake Soyayyen Alade Chop

Soyayyen naman aladetasa ce na soyayyen alade da ake samu a duniya. Asalinsa a Vienna, Ostiriya, ya ci gaba da kansa ya zama abinci na musamman a Shanghai, China, da Japan. Soyayyen naman alade irin na Jafananci yana ba da waje mai kyan gani wanda ya dace da daɗin naman alade. Ta hanyar fata mai laushi, wanda zai iya dandana nama mai laushi, wanda, lokacin da aka haxa shi da gurasar burodi, ya zama mai ban sha'awa. Dipping waɗannan ƙwanƙwasa, cutlets masu daɗi a cikin ingantaccen naman alade na Jafananci cutlet miya da gaske ba za a iya jurewa ba.Soyayyen naman aladeHar ila yau, abinci ne na yau da kullun da ake dafawa a gida, mai sauƙin yi kuma ana ƙauna da tallafi a duk duniya. Tarihin yin soyayyen naman alade cutlets yana da tsayi, kuma ana iya jin daɗin waɗannan jita-jita na musamman a lokacin shirye-shiryen. Bari mu koyi yadda ake soyayyen naman alade tare.

2
1

Zaɓi kaɗan daga cikisaran naman alade(loin naman alade) tare da karin kitse kadan a gefuna. Yi amfani da bayan wukarka don kwance naman, sannan a yayyafa gishiri da barkono a bangarorin biyu kafin yin marin na tsawon awa 1. Sa'an nan kuma za ku iya fara shafa da gari. Hanyar da za a shafa cutlets na naman alade abu ne mai sauqi: shirya gari, gurasar burodi, da ƙwai masu launin fata guda biyu. Ga waɗanda suka fi son rubutun ƙira, gashi sau ɗaya; ga masu son ɓawon burodi da ɓawon burodi, su yi sutura sau biyu. Jerin ga riga ɗaya shine gari, farar kwai, gurasa. Ga riguna biyu, gari ne, farar kwai, fulawa, farar kwai, gurasa.

Bar mai rufisaran naman aladea zauna na tsawon minti biyar domin batter ya cika kuma ya nannade naman. Wannan yana ba da sauƙi don kada a fado daga kwanon rufi, cire harsashi, kuma a soya mai da tsabta. Ki tafasa kaskon har sai kin ga qananun kumfa idan kina saka saran ki a ciki, sai ki soya yankakken naman alade har sai yayi ruwan zinari.
     
Gasa man fetur zuwa kimanin digiri 60-70 kuma a soya tsawon minti biyu ko uku, a jujjuya shi sau ɗaya a tsakanin. Da zarar an saita saman a kusa da 120-130 digiri Celsius, cire daga zafi. Bayan an cire, ci gaba da dumama man har sai ya kai digiri 180, sa'an nan kuma ƙara yankakken naman alade kuma a sake soya (na rabin minti) har sai bangarorin biyu suna launin ruwan zinari. Cire kuma kuna da yankakken naman alade mai kauri da taushi. Wannan hanya tana taimakawa kulle a cikin mafi yawan ruwan naman nama kuma yana tabbatar da cewa cutlets sun kasance masu kyan gani a waje da taushi a ciki. Da zarar an shirya cutlets na naman alade, tsoma su a cikin ingantacciyar naman alade na Jafananci don jin daɗin dafuwa.

3
4

Hanyar da ba a soya: 1 Ƙara babban cokali na man zaitun a cikin gurasar gurasa kuma a haɗa shi da kyau, tabbatar da cewa kowane yanki na gurasar yana shafe shi da mai. 2 Zuba gaurayen gurasar a cikin kasko kuma a soya kan matsakaici-zafi har sai launin ruwan zinari. 3 Yi amfani da hanyar guda ɗaya kamar yadda ake yin suturar naman alade; a shafa a waje tare da soyayyen breadcrumbs. 4 Gasa a digiri 220 na minti 12-15 (daidaita lokaci dangane da kauri na naman alade).

Abin da ke sama shine yadda ake yinyankakken naman alade. Muddin kana da duk abubuwan da ake buƙata, za ka iya ƙirƙirar ƙwanƙolin naman alade mai daɗi da ƙamshi a gida. Ku zo ku fara tafiyar dafa abinci!

Tuntuɓar

Arkera Inc. girma

WhatsApp: +86 136 8369 2063


Lokacin aikawa: Juni-21-2025